WHAT'S NEW?
Loading...

ทำได้จริง!! เงินแค่ 500 บาทอยู่ได้ถึง 21 วันลองไปทำดูไหม

Advertisements

Advertisements


โหยถ้าไม่ต้องซื้อข้าวเครื่องปรุง อยู่ได้สบายเลย ซื้อขนมปังแถวนึง 30 บาท ไข่ 3 ใบ 12 บาท น้ำสลัด 2 ซอง30 บาท

ทูน่ากระป๋อง 30 บาท ไก่ 30 บาท มื้อเช้าวันที่ 1 ก็กินขนมปังไส้ไข่ต้มใส่น้ำสลัด 2 ขนมปังไส้ทูน่าใส่น้ำสลัด ทูน่าทำได้สองครั้ง ไว้ทานวันที่ 5 วันที่ 3 ก็ขนมปังไส้ไก่ฉีกใส่น้ำสลัด วันที่ 4 กินแบบวันที่ 1 วันที่ 5 แบบวันที่สอง เวียนไปจนครบอาทิตย์ เฉพาะ

อาหารเช้ารวม 132 บาท

ส่วนกลางวันกะเย็นทำหนเดียวเลย กินสองมื้อ

วันที่ 1 ผัดกระเพราหมู ไข่เจียว
ซื้อหมูสับ 30 บาท กระเพรา 5 บาท พริก 5 บาท  ไข่ 4 บาท รวม 44 บาท

วันที่ 2 ผัดพริกไก่ ผัดผักบุ้งจีน
ไก่ 30 บาท หอมใหญ๋ 5 บาท พริก 5 บาท ต้นหอม 5 บาท ผักบุ้ง 10 บาท เต้าเจี้ยว 5 บาท รวม 60 บาท

วันที่ 3 สุกี้
ลูกชิ้นรวม 20 บาท ปลาหมึก 20 บาท กุ้ง 20 บาท ขึ้นไช่ 5 บาท วุ้นเส้น 5 บาท ผักบุ้งเหลือจากเมื่อวาน ผัดกาดขาว 5 บาท รวม 75 บาท

วันที่ 4 ผัดพริกแกงถั่วหมู แกงจืดผักกาดขาว
หมู 30 บาทถั่วฝักยาว 10 บาท พริกแกง 10 บาท แบ่งหมูหน่อยนึงไปแกงจืดผัดกาดขาวที่เหลือจากมะวาน รวม 50 บาท

วันที่ 5 ราดหน้าไก่

เส้น 10 บาท คะน้า 10 บาท ไก่ 30 บาท เต้าเจี้ยวเหลือจากผัดผักบุ้ง รวม 50 บาท

วันที่ 6  ต้มยำขาหมู ไข่เจียว
ขาหมู 30 บาท ไข่ 8 บาท เครื่องต้มยำ 5 บาท มะนาว 5 บาท (เพิ่งซื้อขาหมูที่โลตัสมา 33 บาทกินสองคนได้สองมื้อ) รวม 48 บาท


วันที่ 7 ข้าวผัดแหนม
แหนม 30 บาท ขิงซอย 5 บาท ถั่วลิสง 5 บาท รวม 40 บาท
รวมอาหารเช้า 132
วันที่ 1 รวม 44 บาท
วันที่ 2 รวม 60 บาท
วันที่ 3 รวม 75 บาท
วันที่ 4 รวม 50 บาท
วันที่ 5 รวม 50 บาท
วันที่ 6 รวม 48 บาท
วันที่ 7 รวม 40 บาท

ทั้งหมดเป็นเงิน 499 บาท กับข้าวก็กินได้สองอย่าง

ขอขอบคุณที่มาจาก : pantip.com

**หมายเหตุ ในบางกรณี เป็นสื่อกลางในการรวบรวมบทความ และนำเสนอข้อมูลที่มีอยู่แล้วในสื่อต่างๆ โดยเราจะอ้างอิง ให้เครดิต ถึงแหล่งที่มาในทุกๆ ครั้งไป
Advertisements


Advertisements


Advertisements